![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2022/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/b6b90b6f-5449-464f-a0cf-9df7ab705e29.jpg)
ประชุม Consortium กลุ่มสาขาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ครั้งที่ 1/2565
เมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2565 คณะอุตสาหกรรมเกษตร ได้จัดการประชุม Consortium กลุ่มสาขาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ครั้งที่ 1/2565 ณ ห้องประชุม 3 อาคารสำนักงานคณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ตลอดจนพัฒนาความร่วมมือในด้านการบริหารจัดการ ด้านการจัดการเรียนการสอน ด้านการวิจัย และด้านการจัดกิจกรรมทางด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีร่วมกัน โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุจินดา ศรีวัฒนะ คณบดีคณะอุตสาหกรรมเกษตร เป็นประธานที่ประชุม