![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2022/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/6e8b8397-587f-4c87-a82b-88e53c348139.jpg)
อบรม Entrepreneur mindset & Design thinking
วันที่ 2 กรกฎาคม 2565 สาขาเทคโนโลยีการพัฒนาผลิตภัณฑ์ร่วมกับ STeP ได้จัดอบรม Entrepreneur mindset & Design thinking โดยคุณอภิโชค ประเสริฐรุ่งเรือง ณ สำนักบริการวิชาการ (uniserv) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้กับนักศึกษาเพื่อเพิ่มความรู้ทั้งการสร้างแนวคิดในการเป็นผู้ประกอบการ และการพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้โดนใจผู้บริโภคด้วยการใช้กระบวนการคิดเชิงออกแบบ (Design thinking)