![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2019/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/38914fe7-b4c5-490c-aa76-71a5b137cb84.jpg)
อาจารย์คณะอุตสาหกรรมเกษตร คว้ารางวัลเหรียญเงินการนำเสนอผลงานวิจัย
เมื่อวันที่ 11-15 เมษายน 2562 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กิตติศักดิ์ จันทนสกุลวงศ์ สาขาวิชาเทคโนโลยีการบรรจุ คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เข้าร่วมนำเสนอผลงานวิจัย สิ่งประดิษฐ์ และนวัตกรรมเข้าร่วมประกวดและจัดแสดงนิทรรศการเวทีนานาชาติในงาน 47th International Exhibition of Inventions Geneva ณ นครเจนีวา สมาพันธรัฐสวิส โดยได้รับรางวัลเหรียญเงินจากการนำเสนอผลงานวิจัยเรื่อง “บรรจุภัณฑ์พลาสติกชีวภาพต้นทุนต่ำจากแป้งมันสำปะหลัง”