![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/35691c6c-2e06-46b2-8a5f-19c1b0d1f995.jpg)
พิธีมอบทุนการศึกษาคณะอุตสาหกรรมเกษตร และประกาศนียบัตร CMU e-Grad English Proficiency Certification ประจำปีการศึกษา 2563
เมื่อวันจันทร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2564 คณะอุตสาหกรรมเกษตร จัดพิธีมอบทุนการศึกษาคณะอุตสาหกรรมเกษตร และประกาศนียบัตร CMU e-Grad English Proficiency Certification ประจำปีการศึกษา 2563 โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุจินดา ศรีวัฒนะ คณบดีคณะอุตสาหกรรมเกษตร พร้อมด้วยผู้บริหาร ร่วมมอบเกียรติบัตรให้แก่นักศึกษา ณ หอประชุมคณะอุตสาหกรรมเกษตร ซึ่งในพิธี มีนักศึกษาที่ได้รับทุนการศึกษา ดังต่อไปนี้
- ทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาที่มีผลการเรียนดี จำนวน 18 ทุน
- ทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ จำนวน 23 ทุน
- ทุนการศึกษาสำหรับนักกีฬาดีเด่น จำนวน 2 ทุน
- ทุนการศึกษาสำหรับนักกิจกรรมดีเด่นจำนวน 2 ทุน
และประกาศนียบัตร CMU e-Grad English Proficiency Certification สำหรับนักศึกษา ป.ตรี ชั้นปีสุดท้าย ที่มีผลสอบภาษาอังกฤษตามมาตรฐาน Common European Framework of Reference (CEFR) ประจำปีการศึกษา 2563 จำนวน 81 ราย ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ ทุกคนด้วยนะคะ
#agrocmu
#อกมช
#อุตสาหกรรมเกษตร
#มหาวิทยาลัยเชียงใหม่