![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/188c6957-f4ee-43f3-a50d-875322fbe3ec.jpg)
โครงการ ERASMUS+ “Strengthening University-Enterprise Collaboration for Resilient Communities in Asia (SECRA)”
เมื่อวันพุธที่ 17 กุมภาพันธ์ 2564 รศ. ดร. พิชญา พูลลาภ รองคณบดี และ ผศ. ดร. สรญา เขียวนาวาวงศ์ษา ผู้ช่วยคณบดี ร่วมประชุมทางไกลเพื่อเริ่มดำเนินโครงการ “Strengthening University-Enterprise Collaboration for Resilient Communities in Asia (SECRA)” กับมหาวิทยาลัยเครือข่าย อาทิ University of Central Lancashire, มหาวิทยาลัยนเรศวร ฯลฯ โดยเบื้องต้นเป็นการสำรวจสถานการณ์ความร่วมมือระหว่างมหาวิทยาลัยกับผู้ประกอบการของประเทศสมาชิกเครือข่ายเพื่อหาแบบอย่างที่เหมาะสมเป็นกรอบโครงสร้างในการดำเนินโครงการต่อไป