![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2020/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/2fea68e0-29c8-4b8f-ad27-329a40cfb719.jpg)
พิธีวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันช
เมื่อวันเสาร์ที่ 5 ธันวาคม 2563 อาจารย์ ดร.สุภเวท มานิยม ผู้ช่วยคณบดี เป็นผู้แทนคณบดีเข้าร่วมพิธีวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม ประจำปี 2563 โดยมีพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้ พิธีมอบประกาศเกียรติคุณพ่อดีเด่น ณ โรงยิมสนามกีฬาเทศบาลเมืองแม่เหียะ จังหวัดเชียงใหม่