![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/eb04bb61-966e-4ea3-ac82-87f7aa0f0572.jpg)
ร่วมงานพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่างมหาวิทยาลัยเชียงใหม่และกรมการข้าว กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2564 รองศาสตราจารย์ ดร.พิชญา พูลลาภ รองคณบดี เป็นผู้แทนคณบดี เข้าร่วมร่วมงานพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่างมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ กับ กรมการข้าว กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนเพื่อให้เกิดการพัฒนางานวิจัยด้านข้าว เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านการวิจัย ซึ่งจะช่วยให้เกิดการขยายผลงานวิจัยสู่ประโยชน์เพื่อพัฒนาภาคการเกษตรของประเทศอย่างยั่งยืน ณ ห้องประชุมตะวัน กังวานพงศ์ สำนักงานมหาวิทยาลัยเชียงใหม่