![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/ff67257a-8ed1-47fa-bcff-ce2b3fab64ba.jpg)
ร่วมพิธีลงนามสัญญาอนุญาตให้ใช้สิทธิเทคโนโลยี “การผลิตผลิตภัณฑ์คอลลาเจนไดเปปไทด์รูปแบบเคี้ยว” (สัญญาฯ ฉบับใหม่)
เมื่อวันที่ 9 กันยายน 2564 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุจินดา ศรีวัฒนะ คณบดีคณะอุตสาหกรรมเกษตร เข้าร่วมพิธีลงนามสัญญาอนุญาตให้ใช้สิทธิเทคโนโลยี “การผลิตผลิตภัณฑ์คอลลาเจนไดเปปไทด์รูปแบบเคี้ยว” (สัญญาฯ ฉบับใหม่) ระหว่างมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และบริษัท ตะวันพันดารา จำกัด โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ภก.สุพัฒน์ จิรานุสรณ์กุล คณะเภสัชศาสตร์ เป็นหัวหน้าโครงการ ร่วมกับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุจินดา ศรีวัฒนะ คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแสดงความยินดีแก่ทีมนักวิจัยที่ได้มีการนำผลงานวิจัยไปใช้เชิงพาณิชย์อย่างต่อเนื่อง และเป็นการกระตุ้นให้อาจารย์ นักวิจัยภายในมหาวิทยาลัยมีความสนใจในการวิจัยและพัฒนาให้สอดคล้องกับความต้องการของตลาด ณ ห้องประชุมบัวเรศ คำทอง สำนักงานมหาวิทยาลัยเชียงใหม่