![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/b51c0141-7c19-4e09-ae41-b7701aa0b108.jpg)
พิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2564
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 กันยายน 2564 สโมสรนักศึกษาคณะอุตสาหกรรมเกษตร จัดพิธีไหว้ครู คณะอุตสาหกรรมเกษตร ประจำปีการศึกษา 2564 ณ ห้องประชุม 3 อาคารสำนักงานคณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยผู้แทนนักศึกษาได้เข้ามามอบพานไหว้ครู พร้อมทั้งการ์ดไหว้ครูที่ได้รับรางวัลชนะเลิศจากการประกวดแข่งขัน เพื่อเป็นการแสดงความเคารพนับถือครูบาอาจารย์ ซึ่งเป็นการสะท้อนถึงความผูกพันใกล้ชิดระหว่างครูอาจารย์กับลูกศิษย์ เห็นถึงความกตัญญูรู้คุณของสังคมไทยต่อผู้มีพระคุณ ความรัก ความเมตตา และคติธรรมสอนใจ รวมถึงธำรงไว้ซึ่งการรักษาและปฏิบัติเพื่อให้เป็นประเพณีสืบทอดต่อไป โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุจินดา ศรีวัฒนะ คณบดีคณะอุตสาหกรรมเกษตร ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีและให้โอวาทแก่นักศึกษา พร้อมด้วยรองคณบดี ในนามผู้แทนคณาจารย์คณะอุตสาหกรรมเกษตร เข้าร่วมในพิธีดังกล่าว