![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2021/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/c7b166d6-b9ee-4718-ae67-d4203883edd0.jpg)
วันมหิดล ประจำปี 2564
ในวันพฤหัสบดีที่ 23 กันยายน 2564 อาจารย์ ดร.สุภเวท มานิยม ผู้ช่วยคณบดี เป็นผู้แทนคณบดีเข้าร่วมนำพวงมาลาถวายราชสักการะพระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระราชบิดา เนื่องในวันมหิดล ประจำปี 2564 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก ในรัชกาลที่ 9 “พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบันของไทย” ณ ลานพระราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก