![post-image](https://www.cmu.ac.th/content/Article/2024/b8487fde-0635-4a53-bfcc-e1b04d9df0ba/5dfd7e0f-4e38-494c-be18-1a9a0ba13394.jpg)
ศ.ดร.พรชัย ราชตนะพันธุ์ และทีม มช. คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท Idea Innovation
ศ.ดร.พรชัย ราชตนะพันธุ์ และทีมมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ คว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภท Idea Innovation เรื่อง “การผลิตอัลฟาและเบตานาโนไคโตซานและประยุกต์ในการต้านจุลชีพในการเก็บกล้วยหอมทองในเชิงพานิช“ ซึ่งนำเสนอผลงานโดย นางสาวศศินา หินโม ในงานนี้มีผู้ส่งเข้าประกวดจำนวนถึง 420 ทีม มีทีมผู้ผ่านเข้ารอบได้เพียง 12 ทีม เป็นทีม Product Innovation 6 ทีม และ Idea Innovation 6 ทีม จากการประกวดสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม ประจำปี 2567 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
ทีมที่ปรึกษาได้แก่
รศ.ดร.วินิตา บุณโยดม
ศ.ดร.พรชัย ราชตนะพันธุ์
รศ.ดร.กิตติศักดิ์ จันทนสกุลวงศ์
อ.ดร.ศรินทร์ทิพย์ ธนัคฆเศรณี
ขอขอบคุณ ทีมที่ปรึกษาทุกท่าน